• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Máy đo Fluke

Thiết bị điện Schneider

• Kết quả 1 đến 6 của 6
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Xác định máy phát điện chết hay sống

Cảm ơn
      3

Mặc định Ðề: Xác định máy phát điện chết hay sống

thực sự không có bác nào quấn máy phát điện sao mà không ai trả lời góp ý giúp em vậy ạ hay em hỏi thiếu gì anh chị nói ra em coi em bổ xung thêm ạ

Cảm ơn
      411
      Được cảm ơn 1,405 lần, trong 1,102 bài

"em có 1 cái máy phát điện 12KVA động cơ 3 máy còn mới và chạy rất tốt nhưng cục phát( cục dinamo) kích từ bằng chổi thạn dùng mạch AVR
      có 2 đầu dây ở chổi than và 9 đầu dây ra" - linhnguyen93nb

Thế này chưa phản ánh được nội dung cần để mọi người tư vấn . Nếu muốn tìm hiểu nguyên lí , em nên post cái hình lên . Nếu bày tỏ được ruột gan MF thì thuận lợi nhât . Anh cũng có quấn máy phát , nhưng hỏi như em thì không biết trả lời thế nào cho phải Nhẽ ,

Chắc mấy anh em hay góp nhời ở cái chuyên mục máy phát cũng có nhã ý thế cả đấy em ạ .
      Máy phát ít người kết bạn , nhưng đã yêu cô nàng này là phải thật thà , không thể lẳng lơ được ! Vì lẽ này mà các ý kiến không thể " Dở đục , dở trong ! Không lờ đờ nước hến ..." Các anh em chờ em nhé .

4. Những thành viên đã cảm ơn Khien58 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      3

dạ em cám ơn sự góp ý của anh ạ em chỉ muốn hỏi cách xác định quận nào quận kích từ và cuộn nào cuộn phát ạ. anh cần thêm thông tin gì để trả lời câu hỏi của e thì anh cứ nói ra em sẽ bổ sung để anh có thể trả lời đầy đủ nhất. em cũng đang tìm hiểu và làm việc với cô nàng khó ưa này hj

Cảm ơn
      53
      Được cảm ơn 81 lần, trong 65 bài

chung nhất thì là thế này bạn nhé.
      3 day sao ra trung tính .còn 6 dây con lại là fa , mỗi pha 2 dây .
      để dánh giá tình trạng thì ko đơn giản ,như bác khiển thì chỉ cần cái acquy là em nó hé lộ bí mật .........

Cảm ơn
      0

dung acquy thu chinh xac hon VOM, moi dau day deu thong mach voi it nhat mot dau day khac( tuy theo doi may) va ko cham stato! vay la hy vong may con song (phan day quan thoi) ngoai ra avr, cam bien thi .....de may len biet lien!